കണ്ടാൽ നിങ്ങളുടെ മനസ്സു ഡിസ്റ്റർബ് ആകുന്ന അഞ്ചു സിനിമകൾ… സിനിമയെ പറ്റി കൂടുതൽ വായിക്കാം… - Heal Of News

കണ്ടാൽ നിങ്ങളുടെ മനസ്സു ഡിസ്റ്റർബ് ആകുന്ന അഞ്ചു സിനിമകൾ… സിനിമയെ പറ്റി കൂടുതൽ വായിക്കാം…

Funny Games

Michael Haneke തിരക്കഥ എഴുതിയും സംവിധാനം ചെയ്തും രണ്ടായിരത്തി കീഴിൽ അന്തർദ്ദേശീയമായി നിർമ്മിച്ച സൈക്കോളജിക്കൽ ഡ്രാമ ത്രില്ലർ ചിത്രമാണ് Funny Games എന്ന സിനിമ. അതേ പേരിൽ തന്നെ 1997-ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്വന്തം സിനിമയുടെ റീമേക്ക്.Naomi Watts,Tim Roth, Michael Pitt എന്നിവർ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവഹരിപിച്ചിട്ടുണ്ട് ഈ സിനിമയിൽ.

The Collector

കടം വീട്ടാൻ ആയി പണത്തിനായി കഴ്ട്ടപെടുന്ന ഒരാൾ , ഒരു പണക്കാരുടെ വീട് ലക്ഷ്യമിടുകയും അവിടെന്ന് വിലപിടിപ്പുള്ള ഒരു രത്നം മോഷ്ടിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുകയും ചെയ്യുന്നു. തന്റെ പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കാൻ തെരെഞ്ഞെടുത്ത രാത്രി മണ്ടത്തരമായി എന്ന് അയാൾ വൈകാതെ മനസ്സിലാക്കുന്നു, കാരണം മുഖംമൂടി ധരിച്ച ഒരു ഭ്രാന്തൻ ആദ്യം അവിടെയെത്തി, കുടുംബത്തെ തടവിലാക്കിയിരുന്നു,കൂടാതെ അപകടകരമായ കെണികൾ ആ വീട് മുഴുവൻ വച്ചിരുന്നു.

Requiem For A Dream


സ്നേഹിക്കാനും സ്നേഹിക്കപ്പെടാനും ആഗ്രഹിക്കുന്ന മനുഷ്യന്റെ ആന്തരിക ഭൂപ്രകൃതിയെ ഭാവനാത്മകമായി ഉളവാക്കുന്നതാണ് ഈ സിനിമ. ഏകാന്തവും വിധവയുമായ Sara Goldfarb ഉം അവളുടെ ലക്ഷ്യമില്ലാത്ത മകനുമായ ഹാരിയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തെ പറ്റിപറയുന്ന സിനിമയാണ് Requiem For A Dream. ഒരു ടീവി ഗെയിം ഷോയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ വേണ്ടി സാരക് അവസരം കിട്ടുന്നു ,അപ്പോൾ അതിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോൾ തന്റെ സൗന്ദര്യം കൂട്ടാൻ വേണ്ടി താൻ ഒരു അപകടകരമായ ഡൈറ്റ് തുടങ്ങുകയാണ്.

contracted


ഒരു പാർട്ടിയിൽ അപരിചിതനായ ഒരാൾ യുവതിയെ ബലാ ത്സംഗം ചെയുന്നു ശേഷം ആ യുവതിക് ര ക്തസ്രാവം,സ്വബോധമില്ലാത്ത അവസ്ഥ എന്നിവ തുടങ്ങുന്നു.

gummo

ചെറുപ്പക്കാരായ സുഹൃത്തുക്കളായ ടം‌ലർ ഉം സോളമൻ എന്നിവർ ഒഹായോയിലെ ഒരു ചെറിയ ചുഴലിക്കാറ്റിൽ നാശനഷ്ടം സംഭവിച്ച നഗരത്തിന്റെ അവശിഷ്ടങ്ങളിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്നു. തെരുവ് പൂച്ചകളെ ഏതാനും രൂപയ്ക്ക് വെ ടി വച്ചു കൊ ല്ലാതെ , ഇവർ വീട്ടുജോലിക്കാരെ കല്ലെറിയാൻ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു. മറ്റൊരിടത്തു , സംസാരിക്കാൻ പറ്റാത്ത ബണ്ണി ബോയ് പണിയെടുത്ത ജീവിക്കുന്നു അവന്റെ പകുതി പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാൽ ഉപദ്രവം ഏൽക്കുന്നു.ഇവരുടെ കഥപറയുന്ന സിനിമയാണ് Gummo.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *