കറിവേപ്പില ഭക്ഷണത്തിന് ശീലമാക്കൂ പിന്നെ നിങ്ങൾക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാവില്ല.

സുഗന്ധവും ആകർഷകമായ രുചിയും കാരണം കറിവേപ്പില നമ്മുടെ കറികളിൽ സ്ഥിരം സാന്നിധ്യമാണ്. കറിവേപ്പിലയ്ക്ക് അവയുടെ പ്രത്യേക രുചി കൂടാതെ വേറെയുമുണ്ട് ഗുണങ്ങൾ. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും കറിവേപ്പില ഉപയോഗിക്കാം. അവയിൽ വിറ്റാമിൻ എ, ബി, സി, ബി 2 എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ശിവ ഇരുമ്പിന്റെയും കാൽസ്യത്തിന്റെയും നല്ല ഉറവിടമാണ്. ഇക്കാരണത്താൽ, കാത്സ്യം കുറവും മറ്റ് പല അവസ്ഥകളും ചികിത്സിക്കാൻ നാടൻ ഔഷധത്തിന്റെ ഭാഗമായി കറിവേപ്പില ഉപയോഗിക്കുന്നു. കറിവേപ്പില ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.

കാർബാസോൾ ആൽക്കലോയിഡുകൾ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ശരീരത്തിലെ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതിനാൽ, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കറിവേപ്പില കഴിക്കാം. നിങ്ങളുടെ സാലഡിലും ചേർക്കാം. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണ ക്രമത്തോടൊപ്പം കറിവേപ്പിലയും കഴിക്കുക, വേഗത്തിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യുക. വയറിളക്കത്തെ ചികിത്സിക്കാൻ കറിവേപ്പില ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങൾക്ക് ഉണക്കിയ കറിവേപ്പില പൊടിച്ച് മോരിൽ ചേർക്കാം. വയറിളക്കം, മലബന്ധം, വയറിളക്കം തുടങ്ങിയ അവസ്ഥകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഏതെങ്കിലും ഒഴിഞ്ഞ വയറ്റിൽ ഇത് കുടിക്കുക. ഇളം കറിവേപ്പിലയും വെറും വയറ്റിൽ കഴിക്കാം. കറിവേപ്പില കുടൽ ചലനത്തെ സഹായിക്കുകയും ദഹന എൻസൈമുകളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

കറിവേപ്പില കുടൽ ചലനത്തെ സഹായിക്കുകയും ദഹന എൻസൈമുകളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഗർഭാവസ്ഥയുടെ ആദ്യ മാസത്തിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് രാവിലെ അസുഖം, ഓക്കാനം എന്നിവയിൽ നിന്ന് മോചനം നേടുന്നതിന് കറിവേപ്പില തിരഞ്ഞെടുക്കാം. കറിവേപ്പില ദഹന സ്രവങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ഓക്കാനം, പ്രഭാതരോഗം, ഛർദ്ദി എന്നിവ ഒഴിവാക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

MENU

Comments are closed.