വേനൽക്കാലം ആരംഭിച്ചു, ഈ സീസണിൽ വിയർപ്പ് സാധാരണമാണ്, പക്ഷേ അമിതമായ വിയർപ്പ് കാരണം ശരീരം വിയർക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു, രോഗാണുക്കൾ ഉണ്ടാകാൻ തുടങ്ങുന്നു, ചിലപ്പോൾ വളരെ അസ്വസ്ഥത അനുഭവപ്പെടുന്നു, രോഗാണുക്കൾ കാരണം ശരീരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പല രോഗങ്ങളും വർധിക്കുന്നു . ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ പലരും വിയർപ്പിന്റെ ഗന്ധം അകറ്റാൻ പല മാർഗങ്ങളും സ്വീകരിക്കാറുണ്ട്, എന്നാൽ ഇപ്പോഴും ഈ പ്രശ്നം നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട്, ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ വിയർപ്പിന്റെ ഗന്ധം അകറ്റാൻ ചില ലളിതമായ വീട്ടുവഴികൾ നോക്കാം .

വേനൽക്കാലത്ത് വിയർപ്പിന്റെ ഗന്ധം കൂടുതലാണ്, ഈ പ്രശ്‌നത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ, രാത്രി ഉറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് ആപ്പിൾ വിനാഗിരി കക്ഷത്തിൽ പുരട്ടി രാവിലെ കഴുകുക, ഇത് ചെയ്താൽ അമിതമായ വിയർപ്പ് നിർത്താം. ഇതുകൂടാതെ, പാദങ്ങളിൽ അമിതമായി വിയർക്കുന്ന പ്രശ്നമുണ്ടെങ്കിൽ, ടബ്ബിൽ വെള്ളം നിറച്ച് അതിൽ രണ്ട് സ്പൂൺ നെല്ലിക്ക പൊടി ഇട്ട് രണ്ട് മിനിറ്റ് പാദങ്ങൾ അതിൽ മുക്കി വയ്ക്കുക.

മഞ്ഞൾ ബാക്ടീരിയ, ഫംഗസ് എന്നിവയ്‌ക്കെതിരെ പ്രവർത്തിയ്ക്കുന്നവയാണ്. ആഴ്ചയിലൊരു തവണയെങ്കിലും മഞ്ഞൾ തേച്ച് കുളി ശീലമാക്കിയാൽ അമിത വിയർപ്പ് ഗന്ധം നിയന്ത്രിക്കാം. മഞ്ഞൾ അരച്ച് ദേഹത്ത് പുരട്ടി കുളിക്കുക. അല്ലെങ്കിൽ കുളിയ്ക്കുന്ന വെള്ളത്തിൽ അൽപം മഞ്ഞൾ കലർത്താം.

ചന്ദനം അരച്ച് ശരീരത്തിൽ പുരട്ടി കുളിക്കുന്നതും വിയർപ്പിൻറെ ഗന്ധം പോകാൻ ഏറെ നല്ലതാണ്. ഇത് ശരീരത്തിലെ വിയർപ്പ് വലിച്ചെടുക്കുന്നതിനൊപ്പം ഫംഗസ് ബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യതയും കുറയ്ക്കും.

ബേക്കിംങ് സോഡ ശരീരദുർഗന്ധം അകറ്റാൻ വളരെ ഗുണം ചെയ്യും. ഇത് ഈർപ്പം ആഗിരണം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുകയും ബാക്ടീരിയകളുടെ വളർച്ച കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.അതിനാൽ ബേക്കിംങ് സോഡ പേസ്റ്റ് രൂപത്തിലാക്കി, ശരീരം കൂടുതൽ വിയർക്കുന്ന ഭാഗങ്ങളിൽ പുരട്ടുക.

റോസ് വാട്ടർ അഥവാ പനിനീര് നല്ലൊരു പരിഹാരമാണ്. വെള്ളത്തിൽ റോസ് വാട്ടർ ഒഴിച്ച് കുളിക്കുന്നത് ദുർഗന്ധം ഒഴിവാക്കാൻ നല്ലതാണ്. വെള്ളത്തിൽ നാരങ്ങാനീരും റോസ് വാട്ടറും ചേർത്ത് കുളിക്കുന്നത് തലമുടിയിലെ ദുർഗന്ധം അകറ്റാനും സഹായിക്കും. മുടിയ്ക്ക് തിളക്കവും നൽകും. ദേഹത്തിന് ഈ കൂട്ട് ഉന്മേഷമുണ്ടാക്കും.