ആരോഗ്യം നിലനിർത്തണോ എങ്കിൽ ഭക്ഷണത്തിൽ ഈ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയാൽ മതി…

അണ്ടിപ്പരിപ്പ്: നിലക്കടല, തേങ്ങ, കശുവണ്ടി എന്നിവ ഹൃദയാരോഗ്യത്തിനു ഉത്തമമാണ്. ഹൃദയാരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പ് കൂടുതലായ നിലക്കടല ചീത്ത എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാനും ഹൃദയത്തിന് ആരോഗ്യം നൽകുന്നു . ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് ഇത് ഭക്ഷണത്തിനു ശീലമാക്കാൻ. കശുവണ്ടി പരിപ്പ് മഗ്നീഷ്യം കൂടുതലായതിനാൽ അവ ഉറക്കത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും വിശ്രമിക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങൾ നന്നായി വിശ്രമിക്കുകയും വിശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ ബിപി നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യും.

തേങ്ങ: രുചിയിൽ മികച്ചതും പോഷകങ്ങൾ നിറഞ്ഞതുമായ തേങ്ങ ശാരീരിക ക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും മാനസിക ശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇത് ഹൃദയ സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർക്ക് വളരെ നല്ലതാണ്. നെയ്യ്: പഞ്ചാമൃതങ്ങളിൽ ഒന്നായ നെയ്യ് നല്ല കൊഴുപ്പിന്റെ ഉറവിടമാണ്, ഭക്ഷണത്തിന് ശേഷം തൃപ്തി തോന്നാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.നിങ്ങളുടെ റൊട്ടിയിൽ നെയ്യ് പുരട്ടിയാൽ നിങ്ങൾ മധുരമോ ചായയോ കാപ്പിയോ സിഗരറ്റോ കഴിക്കില്ല. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നെയ്യ് കഴിക്കുന്നത് പല ആളുകളുടെയും മലബന്ധത്തിന്റെയും അസിഡിറ്റിയുടെയും പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കും.

പുതിയതും പ്രാദേശികവും കാലാനുസൃതവുമായ പഴങ്ങൾ: നല്ല ഹൃദയാരോഗ്യത്തിന് ചിക്കു, വാഴപ്പഴം, മത്തങ്ങ, മറ്റ് സീസണൽ പഴങ്ങൾ എന്നിവ കഴിക്കണം. ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യവും മൊത്തത്തിലുള്ള ശക്തിയും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്ന എണ്ണമറ്റ മൈക്രോ ന്യൂട്രിയന്റുകൾക്കായി സീസണൽ പഴങ്ങൾ കഴിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതാണ് നല്ല സമയം, രാവിലെ ഭക്ഷണത്തിനിടയിൽ അല്ലെങ്കിൽ വ്യായാമത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും.

MENU

Comments are closed.