മൃദുവും സൗമ്യവുമായ കൈകൾ നിങ്ങൾക്ക് വേണോ? ഇതാണ് ചെറിയ പരിചരണങ്ങൾ.

മനുഷ്യ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും മനോഹരമായ അവയവങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് കൈകൾ. മൃദുവായതും മിനുസമാർന്നതുമായ കൈകൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് മിക്കവരുടെയും സ്വപ്നമാണ്, എന്നാൽ കുറച്ച് പേർക്ക് മാത്രമേ അത് നേടാൻ കഴിയൂ. ദൈനംദിന ജോലികൾ ചെയ്യുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ കൈകൾ മലിനീകരണം, ആഘാതം, മറ്റ് ഗുണങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് ഇരയാകുകയും അവയുടെ ഗുണനിലവാരം തകരാറിലാക്കുകയും ചെയ്യും, അത് അവരെ കഠിനവും പരുക്കനുമാക്കും. ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ജോലികൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിന് കൈകൾ എങ്ങനെ കഠിനമാക്കും എന്നതുപോലെ, അവ മനോഹരവും ശരീരഘടനാപരവുമായ അത്ഭുതത്തിലേക്ക് അവരെ മൃദുവാക്കേണ്ടത് നിങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്.

അവ വൃത്തിയായി സൂക്ഷിക്കുക: നിങ്ങൾ വേണ്ടത്ര ശ്രദ്ധിച്ചില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ കൈകളുടെ ഉപരിതലം ഒരു മൈക്രോബയോമിനെ മുഴുവൻ സൂക്ഷിക്കും. നിങ്ങളുടെ കൈകൾ ദിവസം മുഴുവൻ വിവിധ പ്രതലങ്ങളിൽ സ്പർശിക്കുന്നു, ഇത് ശരീരത്തിന് ദോഷം വരുത്തുന്ന ബാക്ടീരിയയും മറ്റ് ദോഷകരമായ രോഗാണുക്കളും വഹിക്കാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ പിഎച്ച് നില നിലനിർത്തുന്നതിനായി നിങ്ങളുടെ കൈകൾ ഒരു സോപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് നന്നായി കഴുകുക. കൂടാതെ, ചർമ്മത്തിലെ മൃതകോശങ്ങളെ അകറ്റാൻ എക്സ്ഫോളിയേറ്റ് ചെയ്യാൻ മറക്കരുത്.

ശരീരത്തിന്റെ മറ്റേതൊരു ഉപരിതലത്തെയും പോലെ, കൈകൾക്കു ചുറ്റുമുള്ള ഭാഗവും പതിവായി ഈർപ്പമുള്ളതാക്കേണ്ടതുണ്ട്. അവ ഉണങ്ങുന്നതും പൊട്ടുന്നതും തടയുന്നതിനാണിത്. എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ കൈകൾക്ക് ജലാംശം ഉറപ്പാക്കാൻ മൃദുവായ മോയ്സ്ചറൈസർ കയ്യിൽ കരുതുക. തടിച്ചതും മൃദുവും സൗമ്യവുമായിരിക്കാൻ ഇത് അവരെ സഹായിക്കും. കഠിനമായ സാഹചര്യങ്ങളിൽ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ കൈകൾക്ക് പരിക്കേൽക്കാനുള്ള അപകട സാധ്യതയുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുമ്പോൾ, അവരെ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള മാർഗ്ഗങ്ങൾ നിങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ബേക്കിംഗ് സമയത്ത് കൈത്തറി ധരിക്കുക, ഈർപ്പമുള്ള കാലാവസ്ഥയിൽ ഹ്യുമിഡിഫയറുകൾ ഉപയോഗിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ തണുപ്പുകാലത്ത് കയ്യുറകൾ ധരിക്കുക എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

പ്രായമാകുന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ കൈകളിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാം, പക്ഷേ ശരിയായ പരിചരണത്തിലൂടെ ഒരാൾക്ക് അവരെ ചുളിവുകളില്ലാതെ ചെറുപ്പമായി നിലനിർത്താൻ കഴിയും. കൈകൾ വൃത്തിയായി സൂക്ഷിക്കുക, ജലാംശം നിലനിർത്തുക, നൈറ്റ് ക്രീമുകൾ ഉപയോഗിക്കുക, സൺസ്ക്രീൻ പുരട്ടുക എന്നിവയെ വാർദ്ധക്യത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കാൻ കഴിയും.നഖങ്ങൾ കൈകളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള സൗന്ദര്യാത്മകത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. നഖങ്ങളുടെ വേരുകളോട് ചേർന്ന് സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന വെറ്റിലകൾ പ്രത്യേക പരിചരണം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. നഖങ്ങൾക്ക് കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കുന്നുവെന്ന് അറിയാതെ ആളുകൾ പലപ്പോഴും ശുചീകരണ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി വെട്ടിക്കുറകൾ മുറിക്കുന്നു. ഇത് നഖങ്ങളുടെ വളഞ്ഞതും വളഞ്ഞതുമായ വളർച്ചയ്ക്ക് കാരണമാകും. നിങ്ങൾ അവയെ നന്നായി നനയ്ക്കുകയും പരിപാലിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

MENU

Comments are closed.