കൂടുതൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമോ?

നിങ്ങളുടെ ജീവിതശൈലിയിൽ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക, വ്യായാമം ചെയ്യുക, രാത്രി 6-8 മണിക്കൂർ ഉറങ്ങുക, ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുക എന്നിങ്ങനെ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തണം. ശരീര ഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ഈ എല്ലാ വഴികളിലും, കുടിവെള്ളം ഏറ്റവും എളുപ്പമുള്ള ഒന്നാണ്. ദിവസവും ശരിയായ അളവിൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ശരീര ഭാരം ത്വരിതപ്പെടുത്തുകയും നിങ്ങളുടെ വിശപ്പ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.ലിംഗഭേദം, പ്രവർത്തന നില, ആരോഗ്യസ്ഥിതി തുടങ്ങിയ ഘടകങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചാണ് ദിവസവും ആവശ്യമായ ജലത്തിന്റെ അളവ്.

2 ലിറ്റർ വെള്ളത്തിന് തുല്യമായ 8 ഗ്ലാസ് 8 ഔൺസ് കപ്പുകൾ ദിവസവും ആവശ്യമാണ്. എന്നാൽ വിവിധ ഗവേഷകരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ നമുക്ക് പ്രതിദിനം 4 ലിറ്റർ വെള്ളം ആവശ്യമാണ്. വിവിധ ഗവേഷണങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ഭക്ഷണത്തിന് 20 മുതൽ 30 മിനിറ്റ് മുമ്പ് 2 കപ്പ് വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. മനുഷ്യശരീരത്തിൽ 66% വെള്ളമാണ്, ഇത് മുക്തി നേടാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തമാണ്. അധിക ഭാരം. അമിതമായി വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ശരീരത്തിലെ ഉപ്പിന്റെ അളവിൽ അസന്തുലിതാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു.

ഇത് ഛർദ്ദി, ക്ഷീണം, ഓക്കാനം, തലവേദന എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകും.രാവിലെ വെറും വയറ്റിൽ രണ്ട് മുതൽ നാല് ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കുക. നിങ്ങൾ എയർകണ്ടീഷൻ ചെയ്ത അന്തരീക്ഷത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, പ്രതിദിനം 2.5 ലിറ്ററിൽ കൂടുതൽ വെള്ളം കുടിക്കരുത്. നിങ്ങൾ വ്യായാമം ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, വ്യായാമം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് 16 cesൺസ് വെള്ളം കുടിക്കാനും വ്യായാമ വേളയിൽ 4-8 ഔൺസ് കുടിക്കാനും വ്യായാമത്തിന് ശേഷം മറ്റൊരു 16 ഔൺസ് കുടിക്കാനും ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. വേനൽക്കാലത്ത്, കൃത്യമായ ഇടവേളകളിൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിലൂടെ ജലാംശം നിലനിർത്തുക.

MENU

Comments are closed.