ഐഎഎസ് കാരുടെ വിവാഹത്തിന്റെ കഥ ഇവിടെ തീരുന്നു.

ഐഎഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരായ ടീന ഡാബിക്കും അഥർ ഖാനും ജയ്പൂരിലെ ഒരു കുടുംബ കോടതി വിവാഹ മോചനം അനുവദിച്ചതായി ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസിന്റെ സഹോദരി പ്രസിദ്ധീകരണമായ ലൈവ് ഹിന്ദുസ്ഥാൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ വർഷം നവംബറിൽ വിവാഹ മോചനത്തിനുള്ള അപേക്ഷ ഇരുവരും പരസ്പര സമ്മതത്തോടെ കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇരുവരും വിവാഹിതരായി രണ്ട് വർഷത്തിന് ശേഷമാണ് അപേക്ഷ സമർപ്പിച്ചത്. അവരുടെ ബന്ധം മസൂറിയിലെ ലാൽ ബഹദൂർ ശാസ്ത്രി നാഷണൽ അക്കാദമി ഫോർ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷനിൽ ആരംഭിച്ചതാണ്.

തുടർന്നുള്ള വിവാഹം രാജ്യത്തിന്റെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചു പറ്റിയിരുന്നു. ഡാബി യുപിഎസ്‌സി പരീക്ഷകളിൽ ഒന്നാം റാങ്കും ഖാൻ 2015 ൽ രണ്ടാം റാങ്കും നേടിയിരുന്നു. ഉപരാഷ്ട്രപതി എം വെങ്കയ്യ നായിഡുവും നിരവധി കേന്ദ്ര മന്ത്രിമാരും ഡൽഹിയിൽ നടന്ന വിവാഹ സൽക്കാരത്തിൽ പങ്കെടുത്തിരുന്നു. അവരുടെ വിവാഹം സാമുദായിക ഐക്യത്തിന്റെ പ്രതീകമായി പല രാഷ്ട്രീയക്കാരും വാഴ്ത്തി.

ഡൽഹി ലേഡി ശ്രീറാം കോളേജിൽ നിന്ന് പൊളിറ്റിക്കൽ സയൻസിൽ ബിരുദധാരിയായ ദാബി ജീസസ് & മേരിയുടെ കോൺവെന്റിൽ നിന്ന് സ്കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസം പൂർത്തിയാക്കി. അതേസമയം, 2015 ൽ ലഖ്‌നൗവിലെ ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് ആൻഡ് മാനേജ്‌മെന്റിൽ പരിശീലനത്തിലായിരുന്നു അഥർ, അനന്ത്‌നാഗ് നിവാസിയുടെ രണ്ടാമത്തെ ശ്രമമാണിത്. ഇരുവരുടെയും ബാക്കിയുള്ള വിവരങ്ങളൊന്നും ഇതുവരെ പുറത്തുവന്നിട്ടില്ല.

MENU

Comments are closed.